• 28/06 cập nhật đăng ký đăng nhập qua Google & Facebook

Rss Tải file Torrent dễ dàng với trình duyệt web Cốc Cốc

TenHoshi

Administrator
Staff member
Trusted Uploader
Trình duyệt Web Cốc Cốc – Powered by Việt Nam. Chắc các bạn đã quá quen thuộc với trình duyệt web này rồi đúng không, do được phát triển ở Việt Nam nên có thể nói đây là một trình duyệt web tuyệt vời nhất cho người sử dụng Việt. Họ hiểu được tâm lý người sử dụng, họ biết người lướt web cần gì và họ đánh đúng vào tâm lý của một lượng lớn người sử dụng phổ thông. Chúng ta có thể coi Cốc Cốc là một sản phẩm All – In – One được xây dựng một cách rất bài bản và được đầu tư kỹ càng.

Cụ thể là họ đã tích hợp những sản phẩm sau vào trình duyệt của họ:

• Hỗ trợ tăng tốc độ download – Tính năng này có thể thay thế phần mềm IDM, tự động phục hồi khi download bị lỗi.
  • Truy cập vào Facebook khi bị chặn – Bạn không cần phải Fake IP hoặc thay đổi file host.
  • Tự động bắt link download nhạc MP3, Mp4… – Thay thế các phần mềm download.
  • Tự động thêm dấu tiếng việt, gõ dấu tiếng việt, kiểm tra lỗi chính tả.- Có thể thay thế Unikey.
  • Hỗ trợ download file .Torrent với 1 click – Tính năng mới hỗ trợ trên Cốc Cốc

Vâng! Quá nhiều ưu điểm nổi bật so với các trình duyệt web khác, bỏi họ đã quá hiểu tâm lý người Việt rồi mà, và mình tin là với cứ đà phát triển như vậy thì chẳng bao lâu nữa thì trình duyệt web Cốc Cốc sẽ thống lĩnh thị trường Việt Nam về mảng duyệt web.

Trở lại với chủ đề chính trong bài viết ngày hôm nay, mình muốn giới thiệu cho các bạn một tính năng rất tuyệt vời mới được thêm vào trình duyệt Cốc Cốc đó là hỗ trợ download file .Torrent chỉ với 1 click chuột và chỉ có trên Cốc Cốc.

Thật ra thì có rất nhiều công cụ hỗ trợ các bạn tải file .Torrent nhưng để nói về phần mềm hỗ trợ tốt nhất và có lượng người sử dụng đông đảo nhất thì phải nhắc đến 2 người anh em uTorrent và Bittorrent. Nhưng thật đáng tiếc là bộ đôi công cụ hỗ trợ tải file Torrent này lại dính đến một vụ Scandal làm xôn xao cộng đồng mạng hồi tháng 3 vừa rồi đó là bộ đôi phần mềm này đã bí mật cài phần mềm cày Bitcoin Epic Scales vào máy tính người dùng, việc này làm ngốn Ram và quá tải CPU máy tính của bạn.

Cách download file Torrent bằng Cốc Cốc

Sử dụng thì rất đơn giản thôi, chỉ cần bạn bấm vào link Torrent thì Cốc Cốc sẽ tự động tải xuống như các định dạng link phổ thông khác, ví dụ bạn hãy vào trang này để download thử (có file Torrent trong phần download nhé.)

Hoặc là bạn có thể vào phần quản lý tải file Torrent bằng cách nhấn vào biểu tượng DOWNLOAD ở góc trên cùng bên phải của trình duyệt. Tại đây thì bạn có thể thêm thủ công file Torrent, tạm dừng download, xóa file download…

Ngoài ra, bạn cũng có thể thiết lập tốc độ download và tốc độ upload file Torrent đơn giản và nhanh chóng.

Nói chung đây là một tính năng cũng rất tuyệt vời trên Cốc Cốc, bạn sẽ không cần phải cài đặt thêm các phần mềm hỗ trợ nào nữa.. Duyệt ?

Lời kết

Như vậy là từ nay bạn sẽ không cần phải lo lắng khi gặp file có định dạng .Torrent rồi nhé, vì mình biết là rất nhiều bạn không biết cách tải file Torrent và ngại cài đặt thêm các phần mềm hỗ trợ cho định dạng này, và thường thì họ sẽ chọn link khác để tải ? .Nói túm lại, theo đánh giá cá nhân của mình thì Cốc Cốc đúng chất là một trình duyệt web của người Việt và rất đáng để sử dụng…

Kiên Nguyễn – Blogchiasekienthuc.com​

Guest Post 2022

Bài viết gần đây