• 28/06 cập nhật đăng ký đăng nhập qua Google & Facebook

Rss Tải nhạc MP3Zing chất lượng 320Kbps, không cần đăng nhập

TenHoshi

Administrator
Staff member
Trusted Uploader
Giải thích qua để các bạn hiểu hơn về nhạc chất lượng 320Kbps.

Chúng ta thường biết đến các trang nghe và tải nhạc phổ biến như MP3 Zing, nhaccuatui,…Ở mỗi bài hát bạn nghe thường có các con số như 128kbps, 192kbps, 256kbps, 320kbps, Lossless… đó chính là chất lượng âm thanh của các bài hát đó. Các trang nhạc đa số chỉ cho phép chúng ta tải miễn phí những bản 128kbps hoặc thậm chí thấp hơn, còn nếu muốn tải với chất lượng 320kbps hay lossless thì chúng ta phải nạp tiền để thành tài khoản VIP.

Chất lượng âm thanh 128Kbps chỉ đáp ứng được chất lượng âm thanh ở múc trung bình bởi bài hát đó đã được nén lại, chính vì thế các tín hiệu âm thanh sẽ không thể đầy đủ so với bản nhạc gốc( là nhạc không nén) và thường có định dạng là .MP3. Nó không như FLAC, WAV… là định dạng nén không mất dữ liệu, tuy nhiên các định dạng này thường rất tốn bộ nhớ, 1 file bài hát gốc có thể lên đến 30 MB hoặc có thể hơn nhiều.

Hướng dẫn chi tiết cách Download nhạc trên Zing MP3 không cần acc VIP, không cần đăng nhập.

Cách 1: Sử dụng tiện ích Zolo (update ngày 4/2/2017)

Vâng, cách này mình vừa mới test thử thấy rất OK nhé các bạn. Sử dụng Zolo không những bạn có thể nghe, tải nhạc chất lượng cao 320kbps trên Zing Mp3 không cần VIP mà bạn còn có thể chặn quảng cáo trên Zing Mp3, Zing TV, Talk TV, HayhayTV… rất hiệu quả nữa.

Thực hiện như sau:

+ Bước 1: Bạn tải tiện ích Zolo về tại đây / hoặc link từ trang chủ của họ nhé (http://zolo.codekiem.com/releases/latest)

Và đây là kết quả sau khi mình thực hiện quét virus online. Không có chứa virus và mã độc hại nhé.

+ Bước 2: Sau khi tải về bạn hãy thực hiện giải nén ra bằng cách nhấn chuột phải vào file đó => chọn Winrar => chọn tiếp Extract to Zolo.... để nó giải nén chung vào 1 thư mục với tên tương ứng. Bạn làm như hình bên dưới.

Bây giờ bạn hãy mở trình duyệt web Google Chrome hoặc Cốc Cốc lên. Truy cập vào địa chỉ này: chrome://extensions

Okey, bây giờ bạn hãy tích vào ô Chế độ dành cho nhà phát triển => chọn Tải tiện ích đã bung... => chọn đến thư mục Zolo mà bạn đã giải nén sẵn lúc nãy.

+ Bước 3: Lúc này tiện ích đã được cài đặt xong rồi đó. Muốn bật/tắt tiện ích thì bạn vào đây để thao tác nhé.

Test thử nhé, không có quảng cáo và bạn có thể tải nhạc chất lượng 320Kbps rồi đó. Rất tuyệt vời đúng không nào ?

Cách 2: Sử dụng tiện ích [J2TeaM] HQ Mp3 Downloader

Rất đơn giản bạn chỉ cần cài tiện ích mở rộng trên Chrome tại đây là có thể sử dụng được ngay nhé. Hướng dẫn thì ở phần cài đặt đã có hướng dẫn rồi nên mình không nói lại nữa.

P/s: Mình đã test rất kỹ trước khi sử dụng rồi nhé, thành công 100%.

Làm thế nào để kiểm tra xem có đúng là nhạc chất lượng 320Kbps hay không?

Có một sự thật đau lòng là nhiều bài chất lượng chỉ 128Kbps thôi nhưng bị người upload lên họ convert ngược lên 320Kbps. Chất lượng nhạc thì vẫn dởm như thế mà dung lượng thì nặng gấp đôi. Chính vì thế để có thể phân biệt được đâu là hàng thật đâu là hàng Fake các bạn làm theo hướng dẫn sau:

Đầu tiên các bạn tải về phần mềm kiểm tra chất lượng nhạc Spek hoàn toàn miễn phí (Tải về tại đây) . Phần mềm này có hỗ trợ bản Portable dưới dạng nén .zip đó, các bạn tải về đỡ phải cài đặt.

Sau khi tải về các bạn chạy file “spek.exe” để chương trình bắt đầu hoạt động. Nếu bài hát chất lượng 320Kbps xịn thì nó sẽ ở tầm 20KHz, còn hàng Fake thì ở tầm 14-16 thôi.

Tại giao diện chính của Spek bạn nhấn vào ” Open ” sau đó tìm đến bài hát cần check. Ở đây mình check thử bài ” Liên khúc nghèo ” nhé.

Tuyệt vời! Hàng chuẩn 100% rồi nhé. (ở tầm 20KHz)
Mình sẽ check thử một bài chất lượng 128Kbps được convert ngược lên 320Kbps.

Như bạn thấy ở trên thì nó ghi là 320Kbps nhưng chỉ đạt 16MHz >> hàng Fake 100%.

Lời kết

OK. như vậy là mình đã hướng dẫn rất chi tiết cho các bạn cách tải nhạc chất lượng cao trên MP3 không cần đăng nhập và cách nhận biết nhạc chất lượng 320Kbps rồi đó. Bạn thường sử dụng cách nào để tải nhạc chất lượng cao ? hãy chia sẻ cho mình và tất cả mọi người nữa nhé.

Hi vọng bài viết hữu ích với bạn, chúc các bạn thành công !

Tác giả: Kiên nguyễn – Blogchiasekienthuc.com​

Guest Post 2022

Bài viết gần đây