• 28/06 cập nhật đăng ký đăng nhập qua Google & Facebook

5 mẹo hay khi sử dụng Facebook

TenHoshi

Administrator
Staff member
Trusted Uploader
Sử dụng Facebook hằng ngày, liệu bạn có thực sự biết hết những mẹo như tạo khảo sát, quản lí thông báo, lướt Facebook miễn phí, … Hãy cùng mình đến với 5 mẹo hay khi sử dụng Facebook nhé.
1. Tạo poll lấy ý kiến khảo sát

Giờ đây, người dùng hoàn toàn có thể tạo bảng khảo sát ngay trên trang cá nhân chứ không chỉ ở các nhóm nữa.

Bạn vào phần đăng trạng thái, kéo xuống chọn Thăm dò ý kiến > Đặt câu hỏi, sau đó cài đặt câu trả lời bằng hình ảnh hoặc chữ.

2. Lướt facebook miễn phí

Facebook vừa hợp tác với các nhà mạng bao gồm Viettel, Mobifone và Vinaphone triển khai chương trình truy cập cơ bản đến toàn bộ người dùng.

Ngay bây giờ bạn đã có thể nhắn tin, gửi hình ảnh và truy cập Facebook một cách hoàn toàn miễn phí khi sử dụng 3G/4G.

3. Quản lí thông báo

Bạn mệt mỏi vì hằng ngày phải nhận một loạt thông báo trên facebook như sinh nhật, like fanpage, hoạt động trong nhóm,… Facebook rất hay khi cho phép bạn bật/tắt từng loại thông báo ấy.

Chỉ cần vuốt sang tab Cài đặt > Cài đặt thông báo > tuỳ chỉnh những thông tin mà bạn thực sự cảm thấy cần thiết để nhận thông báo.

4. Xoá bạn bè ít tương tác

Điều đau đầu nhất với những bạn xài Facebook lâu năm đó là danh sách bạn bè của mình quá nhiều, nhưng lượt tương tác lại không thấy đâu. Để tìm ra những người ‘kết bạn để làm kiểng’ thì rất mất thời gian.

Mời anh em đến với cách xoá bạn bè ít tương tác, đơn giản hơn nhiều.

5. Chuyển đổi nhiều tài khoản trên Facebook

Mới dây Facebook đã thử nghiệm tính năng mới với mục đích hỗ trợ người dùng chuyển hoặc thêm các tài khoản nhanh chóng.

Mời bạn cùng xem cách đăng nhập nhiều tài khoản cùng một lúc, để dễ và tiện trong quá trình quản lý cũng như sử dụng của người dùng.

Trung

Guest Post 2022