• 28/06 cập nhật đăng ký đăng nhập qua Google & Facebook

Cách kiểm tra smartphone, tivi hỗ trợ kết nối MHL chính xác

TenHoshi

Administrator
Staff member
Trusted Uploader
Để giải đáp câu hỏi của khá nhiều người dùng về smartphone hay tivi của họ có được hỗ trợ MHL, công nghệ giúp xuất, chiếu hình ảnh từ smartphone lên tivi, màn hình hay không? Hôm nay, chúng tôi sẽ hướng dẫn các bạn kiểm tra một cách đơn giản và dễ dàng nhất.

Đầu tiên bạn truy cập trang web: http://www.mhltech.org/devices.aspx

2 cách để bạn kiểm tra thiết bị của mình có hỗ trợ HML hay không.

Cách 1: Bạn nhập vào thanh tìm kiếm (‘Search to find MHL Devices’) tên thiết bị của mình ví dụ Samsung S5.

Nếu hiện kết quả như bên dưới nghĩa là chiếc Samsung S5 có hỗ trợ kết nối MHL.

Thử tìm kiếm Tivi Samsung UA32J5500.

Tuy nhiên nhược điểm là một số dòng máy có cách gọi khác cách viết ví dụ Samsung Galaxy S3 sẽ không tìm kiếm được do tên website này để tên là Samsung Galaxy S III. Trường hợp tìm không được, bạn hãy thử qua cách thứ 2.

Cách 2: Tìm thủ công trong danh sách.

Ngay bên dưới thanh tìm kiếm là danh sách tất cả thiết bị hỗ trợ MHL có phân chia theo loại thiết bị. Đầu tiên bạn nên chọn thiết bị là Tivi hay điện thoại trước.

Phân chia theo hãng.

Bạn cũng có thể lọc hãng để tìm kiếm nhanh hơn.

Lưu ý một số dòng máy có nhiều phiên bản, ví dụ Samsung Galaxy S5 có nhiều phiên bản cho nhiều thị trường. Và có thể 1 trong số đó không hỗ trợ MHL, bạn nhấn vào chữ Note ngay bên cạnh để xem chi tiết phiên bản hỗ trợ.

Chúc các bạn thành công. Mọi thắc mắc liên quan đến bài viết, các bạn vui lòng để lại câu hỏi ngay bên dưới để chúng tôi có thể hỗ trợ cho bạn nhé.

Siêu thị chúng tôi

Nguồn: Tổng hợp

Guest Post 2022