• 28/06 cập nhật đăng ký đăng nhập qua Google & Facebook

Đem rồng pikachu cực đáng yêu lên khung chat Facebook

TenHoshi

Administrator
Staff member
Trusted Uploader
Hình ảnh ngộ nghĩnh, hài hước của rồng vàng Hải Phòng, hay còn gọi là rồng pikachu đã nhanh chóng trở thành trào lưu trong cộng đồng mạng vài ngày gần đây. Hôm nay, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn mang bộ biểu tượng cảm xúc cực đáng yêu của chú rồng này lên khung chat Facebook.

Thủ thuật chỉ áp dụng khi bạn chat Facebook trên máy tính/laptop và sử dụng trình duyệt Google Chrome hoặc Cốc Cốc. Chỉ cần cài đặt một bộ tiện ích nhỏ có tên GIFUR là bạn có thể mang đầy đủ bộ biểu tượng cảm xúc chế của chú rồng ngộ nghĩnh này lên Facebook để chat nhanh với bạn bè rồi.

Dùng Google Chrome hoặc Cốc Cốc vào liên kết sau:

https://chrome.google.com/webstore/detail/gifur-send-gifs-for-faceb/khnndjccielhjjpnibphnhjcdnokhgkc

Chọn thêm vào Chrome.

Chọn Thêm tiện ích. Đợi vài giây để tiện ích được cài đặt.

Như vậy là xong. Bây giờ hãy thử mở khung chat bất kì. Bạn sẽ thấy biểu tượng GIFUR như hình bên dưới.

Nhấn vào GIFUR, bạn sẽ thấy loạt biểu tượng cảm xúc rồng pikachu và có thể chat ngay với bạn bè.

Ngoài ra bạn cũng có thể tải thêm các bộ biểu tượng cảm xúc ngộ nghĩnh và độc đáo không kém bằng GIFUR bằng cách nhấn vào biểu tượng như hình bên dưới.

Có rất nhiều bộ biểu tượng cảm xúc. Nếu thích bộ nào bạn chỉ cần di chuột vào và chọn Add Album.

Mọi thắc mắc vui lòng để lại câu hỏi ngay bên đưới để chúng tôi hỗ trợ cho bạn nhé.

Siêu thị chúng tôi

Nguồn: Tổng hợp

Guest Post 2022