• 28/06 cập nhật đăng ký đăng nhập qua Google & Facebook

Mẹo nhỏ “hô biến” giao diện điện thoại trở nên mới mẻ và thú vị hơn

TenHoshi

Administrator
Staff member
Trusted Uploader
Những cách tùy biến smartphone trong bài viết này tuy đơn giản nhưng sẽ cực kì hiệu quả trong việc giúp bạn làm mới chiếc điện thoại của mình.

Tết sắp đến, nếu không có đủ tài chính để sắm sửa cho mình một chiếc smartphone mới, bạn hoàn toàn có thể “hô biến” giao diện bên trong của chiếc điện thoại đang dùng trở nên mới mẻ và thú vị hơn trước nhờ những phương pháp đơn giản nhưng hiệu quả dưới đây.

Sử dụng các Launcher thay cho bộ giao diện cũ kĩ

Tất nhiên, launcher mặc định mà nhà sản xuất tích hợp vào mỗi chiếc smartphone bao giờ cũng tốt và hoạt động tối ưu. Nhưng khi thời gian qua đi, mỗi ngày bạn bật điện thoại lên và luôn thấy một bộ giao diện quen thuộc thì thật nhàm chán phải không? Lúc này, bạn hãy thử truy cập vào Play Store, tìm kiếm từ khóa “launcher” và trải nghiệm cảm giác mới mẻ mà những bộ giao diện bên thứ 3 phát triển mang lại.

Hiện có một số Launcher được đánh giá rất cao với khả năng tùy biến mạnh và nhiều người tin dùng như: Nova Launcher, Smart Launcher và Arrow Launcher… Hãy thử xem nhé.

Nova Launcher là sự lựa chọn tuyệt vời để bạn đem tới giao diện mới mẻ cho smartphone

Sử dụng một công cụ bàn phím khác

Các nhà sản xuất thường trang bị sẵn một bàn phím mặc định trên smartphone để hỗ trợ người dùng gõ và tương tác. Nhưng, nếu bạn cảm thấy không hài lòng vì bàn phím sẵn có quá xấu hoặc bất tiện, phím bấm nhỏ hay hiển thị không như ý muốn… Hãy tìm cho mình một công cụ bàn phím do các nhà phát triển khác cung cấp trên Play Store.

Có một lựa chọn tuyệt vời cho bạn là Laban Key – công cụ gõ rất tốt dành cho người Việt. Ngoài việc sở hữu hệ thống học và gợi ý từ thông minh thì Laban key còn được tích hợp sẵn rất nhiều theme bàn phím để lựa chọn trong trường hợp bạn muốn tìm cho mình một bàn phím phù hợp với cá tính.

Laban Key là ứng dụng đáng để lựa chọn nếu bạn muốn thay bàn phím

Lựa chọn một hình nền mới thôi

Đã bao lâu rồi bạn không thay hình nền cho chiếc điện thoại của mình? Việc thay đổi hình nền chờ trên điện thoại sẽ đem lại cảm giác mới mẻ hơn bạn nghĩ rất nhiều. Nếu mới đổi launcher, bạn cũng có thể lựa chọn một hình nền phù hợp với tone màu chung của giao diện để tạo sự đồng bộ.

Ngoài ra, các ứng dụng hình nền nổi tiếng như Backdrops, Wallz cũng ẩn chứa cả một kho hình tuyệt đẹp để bạn thỏa thích lựa chọn.

Có rất nhiều ứng dụng hình nền để bạn thỏa thích lựa chọn một tấm ưng ý

Đừng quên làm mới lại bộ icon

Sau khi tải về Launcher mới, bạn đừng chỉ làm mới giao diện, hãy thay đổi cả gói biểu tượng để phát huy tối đa tính tùy biến của Android và đem lại trải nghiệm mới mẻ cho bản thân. Bạn có thể truy cập vào Play Store và tìm những gói biểu tượng như: Pixel Icon Pack 2, Rugos Premium, Polycon hay Whicons để cài đặt và sử dụng.

Đừng quên làm mới lại gói biểu tượng của bạn nhé

AnhNQ

Theo: lifewire

Guest Post 2022