• 28/06 cập nhật đăng ký đăng nhập qua Google & Facebook

Hướng Dẫn Cách Tải Video TikTok Không Cần Cài Đặt Ứng Dụng

TenHoshi

Administrator
Staff member
Trusted Uploader

TikTok là một trong những mạng xã hội phổ biến nhất hiện nay, nơi mọi người chia sẻ và xem các video ngắn đầy sáng tạo và giải trí. Đôi khi, bạn có thể muốn lưu những video yêu thích của mình để xem lại sau mà không cần truy cập Internet hoặc muốn chia sẻ chúng với bạn bè qua các ứng dụng khác. Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn cách tải video TikTok mà không cần cài đặt bất kỳ ứng dụng nào, sử dụng công cụ trực tuyến miễn phí.

Công cụ sử dụng ở bài viết: https://taivideotiktok.com.vn

Bước 1: Tìm Video TikTok Bạn Muốn Tải​

• Mở ứng dụng TikTok trên điện thoại của bạn.
  • Duyệt qua nguồn cấp dữ liệu của mình hoặc sử dụng thanh tìm kiếm để tìm video mà bạn muốn tải về.

Bước 2: Sao Chép Liên Kết Video​

• Khi bạn tìm thấy video đó, nhấn vào nút "Chia sẻ" (biểu tượng hình mũi tên) ở bên phải video.
  • Trong menu chia sẻ, tìm và nhấn vào tùy chọn "Sao chép liên kết".

Bước 3: Sử Dụng Công Cụ Tải Video TikTok Trực Tuyến​

• Truy cập một công cụ tải video TikTok trực tuyến miễn phí bằng trình duyệt web trên máy tính hoặc điện thoại của bạn. Có rất nhiều trang web cung cấp dịch vụ này, vì vậy hãy chọn một trang web đáng tin cậy.
  • Dán liên kết video mà bạn đã sao chép vào trường nhập liệu trên trang web.
  • Chọn định dạng video mà bạn muốn tải về (ví dụ: video gốc có watermark hoặc video không có watermark) và nhấn nút "Tải xuống".

Bước 4: Tải Video Về Thiết Bị Của Bạn​

• Sau khi nhấn nút "Tải xuống", trang web sẽ xử lý liên kết và cung cấp một liên kết tải xuống mới cho video.
  • Nhấn vào liên kết này và video sẽ bắt đầu được tải về thiết bị của bạn.
  • Tùy thuộc vào thiết bị và trình duyệt bạn đang sử dụng, video có thể sẽ được lưu tự động vào thư mục "Tải xuống" hoặc bạn có thể cần chọn vị trí lưu trữ video.

Lưu Ý Khi Tải Video TikTok​

• Luôn tôn trọng bản quyền và quyền sở hữu trí tuệ của người tạo nội dung. Sử dụng video cho mục đích cá nhân và không tái phát hành mà không có sự cho phép của chủ sở hữu.
  • Một số video trên TikTok có thể không cho phép tải xuống do cài đặt quyền riêng tư của người dùng.
Với những bước đơn giản trên, bạn có thể dễ dàng tải bất kỳ video TikTok nào mà không cần phải cài đặt thêm bất kỳ ứng dụng nào

Guest Post 2022