• 28/06 cập nhật đăng ký đăng nhập qua Google & Facebook

Rss Cách sử dụng hiệu ứng tuyết rơi trên ứng dụng Messenger của Facebook

TenHoshi

Administrator
Staff member
Trusted Uploader
Vâng, lại một mùa Noen đã sắp tới gần, hôm nay đã là 16 tháng 12 rồi, chỉ còn 9 ngày nữa là đến chính ngày. Nhân dịp đặc biệt này Facebook đã kịp thời phát triển tính năng tạo hiệu ứng tuyết rơi, cùng âm thanh rất sinh động trên ứng dụng Messenger của mình trên Smartphone để đón chào ngày lễ trọng đại này.

Trong chuyên mục ngày hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn các sử dụng hiệu ứng tuyết rơi và âm thanh trên cửa sổ chát Messenger của chúng ta, giúp các bạn có được những hiệu ứng thú vị và chia sẻ chúng với bạn bè nhân dịp mùa giáng sinh sắp tới gần nhé.

Sử dụng hiệu ứng tuyết rơi trên cửa sổ chát Messenger Smartphone

Đọc thêm:

Rất đơn giản thôi, để sử dụng hiệu ứng tuyết rơi trên Messenger thì bạn làm lần lượt các bước như hướng dẫn sau đây:

+ Bước 1: Đầu tiên bạn cần mở ứng dụng Messenger của mình trên Smartphone lên.

+ Bước 2: Sau đó bạn chọn mở cửa sổ chát với một người bạn bất kỳ, bạn muốn chia sẻ hiệu ứng này.

+ Bước 3: Tại đây bạn nhấp vào biểu tượng chữ (i) như hình bên dưới.

+ Bước 4: Sau đó bạn nhấn chọn Biểu tượng cảm xúc để chọn hiệu ứng tuyết rơi.

+ Bước 5: Tại đây bạn chọn biểu tượng người tuyết để kích hoạt tính năng tuyết rơi và âm thanh sinh động của mùa giáng sinh nhé.

Kết quả đã có.

Lời kết

OK, vậy là mình vừa hướng dẫn cho các bạn cách sử dụng hiệu ứng tuyết rơi trên ứng dụng Messenger để chào đón không khí Noen ngay trên chiếc điện thoại Smartphone của mình rồi nhé. Với hiệu ứng sinh động này trên cửa sổ chát, hi vọng các bạn sẽ cảm thấy vui vẻ và thỏa mái hơn trong những giây phút đàm thoại trên Messenger cùng với người thân và bạn bè.

Đến đây bài viết hướng dẫn tạo hiệu ứng tuyết rơi trên ứng dụng Messenger của mình cũng xin được tạm dừng rồi. Hi vọng chút mẹo nhỏ này sẽ giúp các bạn thư giãn và tận hưởng mùa Noen năm mới được được Happy hơn ?

Hi vọng bài viết sẽ hữu ích với bạn. Chúc các bạn thành công !

CTV: Lương Trung – Blogchiasekienthuc.com​

Guest Post 2022

Bài viết gần đây