• 28/06 cập nhật đăng ký đăng nhập qua Google & Facebook

Rss Chặn quảng cáo trên KMPlayer hiệu quả và nhanh nhất

TenHoshi

Administrator
Staff member
Trusted Uploader
KMPlayer là một phần mềm nghe nhạc, xem Video hàng đầu hiện nay, và có rất nhiều tính năng nổi bật mà bạn nên sử dụng. Bạn có thể xem lại bài viết và link tải phần mềm KMP tại đây.

Vâng, cũng như rất nhiều phần mềm miễn phí khác, KMPlayer thường xuyên xuất hiện các quảng cáo cực kỳ khó chịu và nhiều lần bạn click nhầm vào. Chính vì thế bài viết này sẽ hướng dẫn bạn các cách để chặn quảng cáo trên KMP hiệu quả nhất.

Hướng dẫn chặn quảng cáo trên KMPlayer

Cách 1: Chặn quảng cáo bằng cách chặn file hosts

Cũng giống như cách vào facebook bằng cách chỉnh sửa file hosts mà ở bài trước mình đã hướng dẫn. Bạn truy cập vào file host với đường dẫn sau:

C:WindowsSystem32driversetc

Hoặc để truy cập nhanh bạn có thể mở hộp thoại RUN và copy đường dẫn đó vào và nhấn Enter để truy cập.

Truy cập vào file hosts

Sau đó bạn sẽ thấy một file có tên là hosts. Giờ bạn mở file đó bằng cách nháy đúp chuột và chọn notepad để mở.

Tiếp theo là bạn copy dãy IP của KMP vào file host và lưu lại như trong hình bên dưới:

127.0.0.1 player.kmpmedia.net

chỉnh sửa file hotst

Cuối cùng bạn hãy khởi động lại KMPlayer để kiểm tra kết quả :D, Chắc chắn là quảng cáo khó chịu đó sẽ biến mất rồi.

Cách 2: Thiết lập trình duyệt web IE

Cách này cũng khá đơn giản và hiệu quả. Trước tiên bạn mở trình duyệt IE của mình lên và truy cập vào Internet options bằng cách vào Tools > Internet options

Internet options

Cửa sổ tiếp theo hiện ra bạn chuyển quan tab Security > chọn Restricted sites > nhấn chọn Sites

Cuối cùng là các bạn thêm link trang chủ của KMP vào như hình bên dưới:

Sau đó nhấn Add > Close > và nhấn OK để hoàn thành.

Lời kết

Trên đây là 2 cách chặn quảng cáo khó chịu trên KMPlayer mà mình thấy khá dễ thực hiện và cũng rất hiệu quả. Ngoài 2 cách mà mình đã hướng dẫn bên trên ra, nếu như bạn còn có phương pháp nào hiệu quả khác thì đừng ngần ngại mà chia sẻ cho mọi người cùng sử dụng nhé ?

Hi vọng bài viết có ích với bạn, chúc các bạn thành công !

Kiên Nguyễn – Blogchiasekienthuc.com​

Guest Post 2022

Bài viết gần đây