• 28/06 cập nhật đăng ký đăng nhập qua Google & Facebook

Rss Hướng dẫn xóa hàng ngàn thư trong email (Gmail, Yahoo..) cùng 1 lúc

TenHoshi

Administrator
Staff member
Trusted Uploader
Thực ra đây cũng chả phải thủ thuật gì cả, nhưng có thể nhiều bạn sẽ không để ý đến. Chả là hôm nay có một chị nhờ mình xóa hết thư trong hộp thư đến cho bà ý, mình nhìn vào mà cũng thấy hoảng luôn, gần 10 ngàn thư trong hộp thư đến, cộng với thư trong phần Xã Hội với Quảng Cáo nữa. Nếu tính hết ra phải đến gần 20 ngàn thư ý.

Bà ý bảo là ” chị xóa 15 phút rồi mà chưa hết, đang mỏi hết cả tay đây. Chú xem có cách nào xóa hết nhanh không giúp chị với “. Thực sự là mình cũng sử dụng Gmail rất nhiều, ngày nào cũng làm việc với nó nhưng đúng là cũng chưa bao giờ xóa nhiều thư như thế bao giờ cả. Nhưng thôi, cứ phải mạnh dạn đồng ý luôn, chả lẽ Google lại kém đến mức mà họ không nghĩ đến trường hợp này ?

Đọc thêm:

Xóa toàn bộ thư trong Gmail với 1 click

Rất đơn giản thôi, bạn hãy làm như hướng dẫn dưới đây nhé:

Đầu tiên bạn cũng tích vào ô kiểm như hình bên dưới, mặc định thì nó sẽ tích hết thư ở trang đầu tiên, max là 50 thư. Chính vì thế mà nếu không để ý bạn chỉ có thể xóa được 50 thư cùng lúc thôi. Bà chị nhờ mình cũng xóa như thế này đó, chính vì thế mà 15 phút mới chưa xong được ?

=> Bạn để ý một chút sẽ thấy nó có cài lựa chọn đó là ” Chọn tất cả xxx cuộc hội thoại trong … ” đó. Bạn hãy nhấn vào đó là nó sẽ tự động đánh dấu kiểm vào tất cả các thư cho bạn.

Đó, toàn bộ thư đã được chọn. Bây giờ thì ngon rồi, bạn nhấn vào biểu tượng thùng rác để thực hiện xóa thôi.

Một hộp thoại xuất hiện, bạn hãy nhấn OK để đồng ý xóa.

Tùy thuộc vào lượng thư mà bạn xóa mà thời gian sẽ nhanh hay chậm, nhưng mình đã thực hiện xóa hơn 5k thư trong vòng 30s đó ?

Lời kết

Đơn giản vậy thôi, nhưng mà có người hỏi thì mình nghĩ là sẽ có nhiều người chưa biết ? Mình cũng sử dụng gmail nhiều rồi mà thực sự là cũng không biết có tính năng này đâu, hôm nay bà ý nhờ thì mới để ý đến cái tính năng này đấy ? Tiện thể dọn dẹp luôn cho nó gọn ?

Như vậy là chỉ với vài click chuột là chúng ta đã có thể xóa bỏ toàn bộ thư trong hòm thư điện tử gmail một cách rất nhanh chóng rồi đó.

Nói thật lòng đi, dễ thế này nhưng bạn đã biết chưa ???? =))z

Chúc các bạn vui vẻ !

Kiên Nguyễn – Blogchiasekienthuc.com​

Guest Post 2022

Bài viết gần đây