• 28/06 cập nhật đăng ký đăng nhập qua Google & Facebook

Tự tạo icon bằng ảnh gấu trên iPhone, Android cực kỳ độc đáo

TenHoshi

Administrator
Staff member
Trusted Uploader
Với công cụ micon, bạn sẽ dễ dàng thay icon ứng dụng trên điện thoại bằng bấy kỳ hình ảnh nào tuỳ ý thích.

Hẳn là danh sách yêu thích này sẽ có hình ảnh người yêu, chính bạn, người thân hay thú cưng nhỉ? TCN sẽ hướng dẫn bạn thực hiện ngay dưới đây, bất kỳ ai cũng có thể làm được nhé.

Bước 1: Từ trình duyệt của điện thoại hoặc trình duyệt Chrome, truy cập địa chỉ micon.io

Bước 2: Tại giao diện chính của trang web, bạn nhấp vào biểu tượng dấu cộng và sau đó chọn ảnh cần dùng làm icon. Sau khi chọn ảnh tải lên, bạn có thể phóng to, thu nhỏ, xoay ảnh bằng công cụ ngay bên phải > Sau đó nhấn Tiếp tục.

Bước 3: Chọn hành động sau khi click vào icon, ở đây mình sẽ chọn vào Mở ứng dụng > Đặt tên cho ứng dụng > Chọn 1 ứng dụng bất kỳ (mình chọn Facebook) > Sau đó nhấn Ok để tiếp tục.

Bước 4: Lúc này icon mới đã được tạo, bạn chọn tiếp vào dấu 3 chấm dọc ở góc trên bên phải màn hình, chọn Thêm vào màn hình chính.

Icon mới tạo sẽ xuất hiện ngay trên màn hình chính nhé. Bạn nhấp vào thì vẫn ra trang Facebook như bình thường.

Và đây là thành quả của mình.

Rất đơn giản phải không? Đối với iPhone bạn thực hiện tương tự nhưng sử dụng trình duyệt Safari hoặc Google Chrome nhé.

Guest Post 2022