• 28/06 cập nhật đăng ký đăng nhập qua Google & Facebook

Rss Tạm khóa tài khoản Facebook hoặc xóa tài khoản Facebook vĩnh viễn

TenHoshi

Administrator
Staff member
Trusted Uploader
Vâng, vì một lý do nào đó mà bạn không muốn sử dụng tài khoản Facebook nữa, lúc này bạn muốn tạm thời đóng tài khoản facebook của mình, hoặc bạn đã hạ quyết tâm xóa luôn tài khoản mà không còn lưu luyến gì nữa. Hay là bạn đã từng tham gia những trang GET Like Facebook và tài khoản Facebook của bạn thường xuyên bị các Hacker lạm dụng, chia sẻ rất nhiều nội dung rác hoặc bão Like, Comment, khiến tài khoản thường xuyên bị Facebook khoá bảo mật tạm thời ?? rất khó chịu !

Okey, cho dù là vì lý do gì đi chăng nữa thì nếu bạn đã quết tâm đóng cửa tài khoản Facebook của bạn rồi thì đây chính là bài viết dành cho bạn. Trong bài hướng dẫn này sẽ hướng dẫn chi tiết cho các bạn các tạm khóa tài khoản facebook hoặc là xóa vĩnh viễn tài khoản Facebook nếu muốn.

Đọc thêm:

Cách tạm khóa tài khoản Facebook

+ Bước 1: Đăng nhập vào tài khoản Facebook sau đó nhấn chọn Thiết Lập để cài đặt.

+ Bước 2: Tiếp theo bạn nhìn sang bên trái, nhấn chọn Bảo mật

+ Bước 3: Kéo xuống dưới và nhấn vào dòng Khóa tài khoản.

Khóa tài khoản Facebook

Tại đây Facebook có đưa ra một số lý do để bạn khóa, bạn có thể lựa chọn một lý do và quan trọng là nhớ tích vào dòng ” Không nhận email từ facebook trong tương lai ” để tránh những tin tức làm phiền bạn.

Note: Ngoài ra nếu bạn muốn tài khoản mình tự động kích hoạt lại trong khoảng thời gian bao lâu thì có thể tích vào ô Tự động kích hoạt lại và chọn số ngày.

Như vậy là tài khoản của bạn đã được khóa tạm thời rồi đó. Giờ muốn kích hoạt lại thì bạn chỉ cần đăng nhập như bình thường là tài khoản của bạn sẽ được tự động mở lại.

Xóa tài khoản Facebook vĩnh viễn

+ Bước 1: Để xóa vĩnh viễn tài khoản facebook thì bạn truy cập vào link này hoặc là link này.

+ Bước 2: Tiếp theo bạn đăng nhập vào tài khoản của mình (nếu đăng nhập rồi thì thôi) sẽ xuất hiện một cửa sổ như sau:

=> Nhấn vào Xóa tài khoản của tôi để thực hiện.

+ Bước 3: Bạn chọn xoá tài khoản Facebook vĩnh viễn bằng cách nhập mật khẩu tài khoản xác nhận và mã Captcha rồi chọn OK.

+ Bước 4: Tiếp theo bạn chọn OK. Sau khi thực hiện thao tác trên tài khoản của bạn sẽ tự động đăng xuất. Và trong vòng 14 ngày tới tài khoản của bạn sẽ bị xoá,

Lưu ý: Bạn nên đăng xuất tài khoản ra khỏi mọi thiết bị di động hoặc AAp sử dụng tài khoản này, nếu bạn chỉ cần có hành vi đăng nhập hoặc thao tác sử dụng tài khoản trước 14 ngày thì facebook sẽ Huỷ quá trình lên lịch xoá tài khoản.​

+ Bước 5: Bạn đăng nhập tài khoản Facebook của mình lại để xác thực quá trình lên lịch xoá. Click vào Xác nhận xoá hoặc chọn Huỷ nếu bạn đổi ý.

+ Bước 6: Tiếp theo bạn nhấn Đăng xuất để quá trình lên lịch xoá của Facebook được xác thực lần cuối.

Tips: Sau khi thực hiện xóa tài khoản, Facebook vẫn cho bạn một cơ hội để phục hồi lại tài khoản. Đó là trong vòng 2 tuần đầu tiên nếu bạn không muốn xóa tài khoản nữa thì đăng nhập vào tài khoản, và tài khoản sẽ được kích hoạt lại.
Nếu sau 14 ngày mà bạn không đăng nhập thì tài khoản Facebook của bạn chính thức quy tiên ^^!

Lời kết

Vâng, như vậy là mình đã hướng dẫn rất chi tiết cho các bạn cách khóa tài khoản Facebook tạm thời và cách xóa tài khoản Facebook vĩnh viễn rồi nhé.

Hi vọng bài viết sẽ hữu ích với bạn, chúc các bạn thành công !

Kiên Nguyễn – Blogchiasekienthuc.com​

Xem thêm các thủ thuật facebook hay

Guest Post 2022

Bài viết gần đây